Có được lập hóa đơn theo định kỳ hàng tháng?

Có được lập hóa đơn theo định kỳ hàng tháng?

Có được lập hóa đơn theo định kỳ hàng tháng?

Có được lập hóa đơn theo định kỳ hàng tháng?

Có được lập hóa đơn theo định kỳ hàng tháng?
Có được lập hóa đơn theo định kỳ hàng tháng?
TIN TỨC HẰNG NGÀY
TỔNG HỢP VĂN BẢN PHÁP LUẬT THÁNG
TIN TỨC HẰNG NGÀY
Có được lập hóa đơn theo định kỳ hàng tháng?
Xem nhanh

Công văn số 5415/TCT-CS ngày 28/12/2018 của Tổng cục Thuế về việc lập hóa đơn

Căn cứ pháp lý:

- Thông tư số 39/2014/TT-BTC ngày 31/3/2014 của Bộ Tài chính

Theo quy định tại khoản 2 Điều 16 Thông tư 39/2014/TT-BTC , hóa đơn phải được lập tại thời điểm chuyển giao quyền sở hữu hoặc quyền sử dụng hàng hóa cho người mua.

Theo đó, trường hợp bên bán chỉ lập phiếu xuất kho khi giao hàng và định kỳ hàng tháng sau khi đối chiếu số liệu mới xuất hóa đơn là chưa đúng quy định.

Các văn bản có liên quan:

Công văn số 5415/TCT-CS

Thông tư 39/2014/TT-BTC 

SĐT và email sẽ được ẩn để bảo mật thông tin của bạn
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
  62A Phạm Ngọc Thạch , Phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh
Lượt xem tuần: 4844 - Đang online: 16
Member của chúng tôi
Văn phòng đại diện