Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế
1
Bạn cần hỗ trợ gì?

Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế

Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế

Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế

Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế

Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế
Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế
TIN TỨC HẰNG NGÀY
TỔNG HỢP VĂN BẢN PHÁP LUẬT THÁNG
TIN TỨC HẰNG NGÀY
Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế
Xem nhanh

Công văn số 13696/CT-TTHT ngày 29/3/2019 của Cục Thuế TP. Hà Nội về chính sách thuế GTGT - Điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung hồ sơ thuế.

Căn cứ Pháp lý:

- Công văn số 13696/CT-TTHT ngày 29/3/2019 của Cục Thuế TP. Hà Nội

- Thông tư 39/2014/TT-BTC ngày 31/03/2014 của Bộ Tài Chính

Theo quy định tại khoản 3 Điều 20 Thông tư 39/2014/TT-BTC , sau khi xuất hóa đơn điều chỉnh, người bán và người mua phải kê khai điều chỉnh doanh số mua, bán, thuế đầu ra, đầu vào.

Theo đó, trường hợp Công ty phát sinh hóa đơn điều chỉnh, cho dù là hóa đơn đầu vào hay đầu ra đều phải khai bổ sung điều chỉnh doanh số mua/bán, thuế đầu vào/đầu ra.

Thời điểm kê khai bổ sung tại kỳ tính thuế phát sinh hóa đơn điều chỉnh.

Tải các văn liên quan:

Công văn số 13696/CT-TTHT

Thông tư 39/2014/TT-BTC

 

FANPAGE FACEBOOK
Video Clip
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
  62A Phạm Ngọc Thạch , Phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh
Lượt xem tuần: 486 - Đang online: 22
Member của chúng tôi
Văn phòng đại diện