Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản
1
Bạn cần hỗ trợ gì?

Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản

Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản

Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản

Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản

Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản
Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản
TIN TỨC HẰNG NGÀY
TỔNG HỢP VĂN BẢN PHÁP LUẬT THÁNG
TIN TỨC HẰNG NGÀY
Được phép mua hóa đơn lẻ của cơ quan Thuế khi bán thanh lý tài sản
Xem nhanh

Công văn số 4585/CT-TTHT ngày 28/1/2019 của Cục Thuế TP. Hà Nội về chính sách thuế

 

Căn cứ pháp lý:

- Thông tư số 39/2014/TT-BTC ngày 31/3/2014 của Bộ Tài chính

Theo quy định tại Điều 13 Thông tư 39/2014/TT-BTC , trường hợp Công ty đang làm thủ tục quyết toán thuế và đã hủy hết hóa đơn nhưng có phát sinh thanh lý tài sản thì phải gửi đơn đề nghị cơ quan Thuế cấp hóa đơn lẻ (mẫu số 3.4 Phụ lục 3).

Căn cứ đơn đề nghị cấp hóa đơn lẻ, cơ quan Thuế sẽ hướng dẫn Công ty xác định số thuế để nộp trước khi cấp hóa đơn (loại hóa đơn bán hàng).

Các văn bản liên quan

- Công văn số 4585/CT-TTHT

- Thông tư 39/2014/TT-BTC

 

FANPAGE FACEBOOK
Video Clip
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
  62A Phạm Ngọc Thạch , Phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh
Lượt xem tuần: 494 - Đang online: 50
Member của chúng tôi
Văn phòng đại diện