Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN
1
Bạn cần hỗ trợ gì?

Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN

Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN

Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN

Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN

Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN
Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN
TIN TỨC HẰNG NGÀY
TỔNG HỢP VĂN BẢN PHÁP LUẬT THÁNG
TIN TỨC HẰNG NGÀY
Lương tăng ca ở nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN
Xem nhanh

Công văn số 14/TCT-DNNCN ngày 3/1/2019 của Tổng cục Thuế về thuế TNCN đối với thu nhập làm thêm giờ nhận được từ nước ngoài

Căn cứ pháp lý:

Thông tư số 111/2013/TT-BTC ngày 15/8/2013 của Bộ Tài chính

Theo quy định tại tiết i khoản 1 Điều 3 Thông tư 111/2013/TT-BTC, tiền lương được trả cao hơn do làm thêm giờ (tăng ca) thuộc diện miễn thuế TNCN.

Theo Tổng cục Thuế, quy định này áp dụng đồng thời với cả tiền lương tăng ca phát sinh ở nước ngoài. Theo đó, tiền lương tăng ca được chi trả từ nước ngoài cũng được miễn thuế TNCN.

Cách xác định tiền lương tăng ca ở nước ngoài thực hiện tương tự như cách xác định tiền lương tăng ca tại Việt Nam. Người tăng ca có trách nhiệm cung cấp cho cơ quan thuế các chứng từ liên quan đến việc xác định phần thu nhập được miễn thuế.

Các văn bản có liên quan

- Công văn số 14/TCT-DNNCN

- Thông tư 111/2013/TT-BTC

FANPAGE FACEBOOK
Video Clip
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
  62A Phạm Ngọc Thạch , Phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh
Lượt xem tuần: 489 - Đang online: 14
Member của chúng tôi
Văn phòng đại diện