Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử
1
Bạn cần hỗ trợ gì?

Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử

Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử

Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử

Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử

Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử
Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử
TIN TỨC HẰNG NGÀY
TỔNG HỢP VĂN BẢN PHÁP LUẬT THÁNG
TIN TỨC HẰNG NGÀY
Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử
Xem nhanh
  • Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử

Công văn số 47277/CT-TTHT ngày 19/6/2019 của Cục Thuế TP. Hà Nội về hóa đơn điện tử kèm bảng kê -

Không được đính kèm bảng kê theo hóa đơn điện tử

Theo quy định tại khoản 3 Điều 3 Thông tư 32/2011/TT-BTC, việc lập hóa đơn điện tử phải đảm bảo nguyên tắc thông tin chứa trong hóa đơn có thể truy cập, sử dụng được dưới dạng hoàn chỉnh khi cần thiết.

Theo đó, trên hóa đơn điện tử bắt buộc phải lập đầy đủ danh mục hàng hóa, dịch vụ bán ra, không được lập riêng theo dạng bảng kê đính kèm.

Tải các văn bản có liên quan dưới đây

- Công văn số 47277/CT-TTHT

- Thông tư số 32/2011/TT-BTC

FANPAGE FACEBOOK
Video Clip
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
  62A Phạm Ngọc Thạch , Phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh
Lượt xem tuần: 511 - Đang online: 16
Member của chúng tôi
Văn phòng đại diện