Chi phí dịch vụ thanh toán cho Công ty mẹ có được hạch toán?

Chi phí dịch vụ thanh toán cho Công ty mẹ có được hạch toán? - Công văn số 93747/CT-TTHT ngày 16/12/2019 của Cục Thuế TP. Hà Nội về chính sách thuế TNDN đối với dịch vụ hỗ trợ cung cấp cho công ty thành viên
     
    Chi phí dịch vụ thanh toán
    Chi phí dịch vụ thanh toán cho Công ty mẹ

    Theo Cục thuế TP. Hà Nội, trường hợp Công ty con được Công ty mẹ cung cấp các dịch vụ logistic, hỗ trợ quản lý, hỗ trợ nhân sự,... nếu giữa Công ty mẹ và Công ty con có hợp đồng, hóa đơn, chứng từ thanh toán theo đúng quy định tại Điều 4 Thông tư 96/2015/TT-BTC thì Công ty con vẫn được hạch toán chi phí dịch vụ thanh toán cho Công ty mẹ.

    Tuy nhiên, các giao dịch giữa Công ty mẹ và Công ty con nêu trên thuộc đối tượng phải kê khai và xác định giá giao dịch liên kết theo quy định tại Nghị định 20/2017/NĐ-CP .

    Tải các văn bản có liên quan dưới đây:

    - Công văn số 93747/CT-TTHT

    - Thông tư 96/2015/TT-BTC

    - Nghị định 20/2017/NĐ-CP

    CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF

    Trụ sở chính: 62A Phạm Ngọc Thạch, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Số điện thoại: 0978 666 600 

    Emailinfo@taf.vn

    Website: taf.vn

    Tổng số điểm của bài viết là: 40 trong 8 đánh giá

    Xếp hạng: 5 - 8 phiếu bầu
    Click để đánh giá bài viết

      Ý kiến bạn đọc

    Mã bảo mật   

    Những tin mới hơn

    Những tin cũ hơn

    zalo
    0978 66 66 00
    Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây