1
Bạn cần hỗ trợ gì?

Có thể điều chỉnh tăng số thuế xin hoàn

Có thể điều chỉnh tăng số thuế xin hoàn

Có thể điều chỉnh tăng số thuế xin hoàn

Có thể điều chỉnh tăng số thuế xin hoàn

Có thể điều chỉnh tăng số thuế xin hoàn
Có thể điều chỉnh tăng số thuế xin hoàn
TIN TỨC HẰNG NGÀY
TỔNG HỢP VĂN BẢN PHÁP LUẬT THÁNG
TIN TỨC HẰNG NGÀY
Chi phí đóng cho quỹ phòng chống thiên tai được hạch toán
Xem nhanh

Công văn số 4588/CT-TTHT ngày 28/1/2019 của Cục Thuế TP. Hà Nội về việc ghi nhận chi phí đối với việc nộp quỹ phòng chống thiên tai

 

Căn cứ pháp lý:

+ Nghị định số 94/2014/NĐ-CP ngày 17/10/2014 của Chính phủ

+ Thông tư 96/2015/TT-BTC ngày 22/6/2015 của Bộ tài chính

Chi phí đóng góp (bắt buộc) Quỹ phòng chống thiên tai hàng năm theo quy định tại Nghị định 94/2014/NĐ-CP được hạch toán vào chi phí sản xuất kinh doanh.

Theo đó, trường hợp Công ty đóng góp Quỹ phòng chống thiên tai do UBND Thành phố thành lập, nếu đáp ứng quy định về mức đóng theo Nghị định 94/2014/NĐ-CP và đáp ứng điều kiện tại Điều 4 Thông tư 96/2015/TT-BTC thì được phép hạch toán.

Các văn bản có liên quan

+ Công văn số 4588/CT-TTHT

+ Nghị định số 94/2014/NĐ-CP ngày 17/10/2014 của Chính phủ

+ Thông tư 96/2015/TT-BTC ngày 22/6/2015 của Bộ tài chính

 

FANPAGE FACEBOOK
Video Clip
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM TOÁN TAF
  149 Đường Độc Lập, Tân Quý, Tân Phú, Hồ Chí Minh
Lượt xem tuần: 4950 - Đang online: 51
Member của chúng tôi
Văn phòng đại diện